ค้นหา

ถามตามปัญหา พื้นที่พูดคุยเกี่ยวกับกฎหมาย

ตอบกลับไปยัง: จองคิวต่อใบขับขี่. แต่ได้คิวหลังวันหมดอายุ ถูกตำรวจเรียกมีความผิดไหมค่ะ?

หน้าแรก » ถามตามปัญหา » กฎหมายบ้านเมือง » จองคิวต่อใบขับขี่. แต่ได้คิวหลังวันหมดอายุ ถูกตำรวจเรียกมีความผิดไหมค่ะ? » ตอบกลับไปยัง: จองคิวต่อใบขับขี่. แต่ได้คิวหลังวันหมดอายุ ถูกตำรวจเรียกมีความผิดไหมค่ะ?

กลุ่มสื่อสารองค์กร
Participant
กลุ่มสื่อสารองค์กร

ตำรวจกับขนส่งเป็นคนละหน่วยงาน การที่บอกอนุโลมมันเป็นปัญหาของขนส่งเอง จริง ๆ ปัญหาการจองคิวช้ามันเป็นมาตั้งแต่ก่อนโควิด – 19 แล้ว ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจจะจำกัดอะไรกับจำนวนคนต่อวันตั้งแต่ก่อนวิกฤติโควิด เหมือนจงใจให้ไปหาโรงเรียนสอนขับรถยนต์เพื่อไม่ต้อวฃงรอคิว ผมว่าจริง ๆ ขอมายื่นแทนได้น่นล่ะ แต่ถ้าขอก่อนหน้า 3 เดือน ควรได้รับการยกเว้น แต่ถ้าแบบสัปดาห์นี้จะหมด เพิ่งไปขอต่ออะไรแบบนี้ไม่ควรได้รับอนุโลม แต่จริง ๆ ใบขับขี่หมดอายุมันก็ไส่ได้เสียหายอะไรหรอก ก็คุยกันดี ๆ เอา