ค้นหา

ถามตามปัญหา พื้นที่พูดคุยเกี่ยวกับกฎหมาย

ตอบกลับไปยัง: ต้องการแจ้งความคดีพรากผู้เยาว์กับแฟนของลูกสาวค่ะ สามารถทำได้มั้ยคะ

หน้าแรก » ถามตามปัญหา » กฎหมายบ้านเมือง » ต้องการแจ้งความคดีพรากผู้เยาว์กับแฟนของลูกสาวค่ะ สามารถทำได้มั้ยคะ » ตอบกลับไปยัง: ต้องการแจ้งความคดีพรากผู้เยาว์กับแฟนของลูกสาวค่ะ สามารถทำได้มั้ยคะ

กลุ่มสื่อสารองค์กร
Participant
กลุ่มสื่อสารองค์กร

ไม่ทราบว่า คุณแม่ คุย กับพ่อแม่ ฝ่ายชาย ยังครับ
ถ้าคุยอาจจะง่ายขึ้นมาหน่อย
อย่างน้อยเราห้ามลูกไม่ได้ คุยกันดีๆกับพ่อ แม่ เขาดูก็ถือเป็นทางออกที่ดีนะครับ
ทางที่ดีชวนผู้ใหญ่ทั้ง 2 ฝ่าย มาคุยกัน เป็นเรื่องเป็นราว จะรัก จะชอบกัน ก็ต้องให้มีขอบเขต
ไม่ได้ห้าม แต่ควรให้มันมีขอบเขต อยู่ในหูตา ผู้ใหญ่

เด็กๆ ยิ่งเรากักขัง หรือ กีดกัน ก็มักจะยิ่งไปกันใหญ่
เผลอๆอาจจะทำร้ายตัวเองก็ได้