ค้นหา

เซ็นสัญญาแล้วscanกลับไปให้อีกฝ่ายเซ็น โดยไม่ได้เซ็นตัวจริง สัญญาจะบังคับใช้ได้ไหมครับ

• ผู้เขียน
  • กลุ่มสื่อสารองค์กร
    Participant
    กลุ่มสื่อสารองค์กร

บางที่ในการทำสัญญาบางอย่าง คู่สัญญาก็ไม่สะดวกมาเซ็นพร้อมกัน
    หรือถ้าให้ฝ่ายหนึ่งเซ็น แล้วส่งไปรษณีย์ไปให้อีกฝ่ายเซ็นก็จะช้าไป

ถ้าจะทำอย่างที่ว่า จะบังคับใช้ได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Participant

ที่ถูกคือต้องมีของทั้งสองฝ่าย ให้เซ็นแล้วแสกนกลับมาทั้งสองฝ่ายครับ
    คือ ฝ่ายคุณเซ็นก่อน แสกนส่งไปให้เขา ให้เขาพิมพ์ออกมาเซ็น แล้วแสกนใบที่มีลายเซ็นทั้งสองฝ่ายกลับมา
    ให้งานเริ่มได้ก่อน แล้วค่อยส่งตัวจริงไปสลับกัน

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้