ค้นหา

ถามตามปัญหา พื้นที่พูดคุยเกี่ยวกับกฎหมาย

ตอบกลับไปยัง: ต้องการแจ้งความคดีพรากผู้เยาว์กับแฟนของลูกสาวค่ะ สามารถทำได้มั้ยคะ

หน้าแรก » ถามตามปัญหา » กฎหมายบ้านเมือง » ต้องการแจ้งความคดีพรากผู้เยาว์กับแฟนของลูกสาวค่ะ สามารถทำได้มั้ยคะ » ตอบกลับไปยัง: ต้องการแจ้งความคดีพรากผู้เยาว์กับแฟนของลูกสาวค่ะ สามารถทำได้มั้ยคะ

กลุ่มสื่อสารองค์กร
Participant
กลุ่มสื่อสารองค์กร

ฟ้องได้ครับ และแนะนำฟ้องพรากผู้เยาว์กับแฟนลูกทุกคนให้ผู้ชายคนอื่นไม่กล้ายุ่ง

และพาลูกสาวไปฝังยาคุมป้องกันไว้

พออายุซัก 20+ วุฒิภาวะโตขึ้นเริ่มคิดได้ และตอนนั้นไม่มีลูกเป็นภาระ น้องจะมีโอกาสกลับมาเลือกชีวิตที่เหมาะสมได้ครับ